Hakora dasawana’urorin kiwon lafiya ne da ake dasa su a cikin muƙamuƙi domin dawo da iya taunawa ko kamannin mutum.Suna ba da tallafi ga haƙoran wucin gadi (na karya), kamar rawanin, gadoji, ko haƙora.
Fage
Lokacin da haƙori ya ɓace saboda rauni ko cuta, mutum na iya fuskantar matsaloli kamar saurin asarar kashi, rashin magana, ko canje-canje zuwa yanayin tauna wanda ke haifar da rashin jin daɗi.Maye gurbin haƙoran da ya ɓace tare da dasa haƙori na iya inganta ingantaccen rayuwa da lafiyar majiyyaci.
Tsarin dasa haƙori ya ƙunshi jikin dasa haƙori da ƙwanƙwasa haƙori kuma yana iya haɗawa da ƙulle mai gyara abutment.Ana shigar da jikin haƙori ta hanyar tiyata a cikin kashin muƙamuƙi a maimakon tushen haƙori.Abutment na dasa hakori yawanci ana haɗe shi zuwa jikin da aka dasa ta hanyar ƙullewar abutment kuma yana shimfiɗa ta gumi zuwa cikin bakin don tallafawa haƙoran wucin gadi da aka makala.
Shawarwari ga Marasa lafiya
Kafin zabar abubuwan dasawa na hakori, yi magana da mai ba da haƙorin ku game da fa'idodi da haɗari masu yuwuwar, da kuma ko kai ɗan takara ne don tsarin.
Abubuwan da za a yi la'akari:
● Lafiyayyanki gabaɗaya muhimmin abu ne wajen tantance ko kai ɗan takara ne na ƙwararrun ƙwararrun haƙori, tsawon lokacin da za a ɗauka don warkewa, da tsawon lokacin da za a iya dasa shi a wurin.
Tambayi mai ba da haƙorin ku wane nau'i da samfurin tsarin dasa hakori ake amfani da shi kuma adana wannan bayanin don bayananku.
Shan taba na iya shafar tsarin warkarwa kuma yana rage nasarar dasa shuki na dogon lokaci.
● Tsarin waraka ga jikin dasa shuki na iya ɗaukar watanni da yawa ko fiye, a lokacin ne yawanci ana ɗanɗana ɗan lokaci a maimakon haƙori.
Bayan tsarin dasa hakori:
♦ A hankali bi umarnin tsaftar baki da mai ba da haƙori ya ba ku.Yin tsaftacewa akai-akai da haƙoran da ke kewaye yana da matukar mahimmanci don samun nasarar dasawa na dogon lokaci.
♦ Shirya ziyarar yau da kullun tare da mai ba da hakori.
♦ Idan abin da aka dasa ku ya ji rauni ko ciwo, gaya wa likitan hakori nan da nan.
Fa'idodi da Hatsari
Hakora na iya inganta yanayin rayuwa da lafiyar mutumin da ke buƙatar su sosai.Koyaya, rikitarwa na iya faruwa a wasu lokuta.Matsalolin na iya faruwa nan da nan bayan sanya haƙori ko kuma daga baya.Wasu rikice-rikice suna haifar da gazawar dasawa (yawanci ana bayyana shi azaman sako-sako ko asara).Rashin dasawa zai iya haifar da buƙatar wata hanyar tiyata don gyara ko maye gurbin tsarin dasa.
Amfanin Tsarin Dasa Haƙori:
◆ Yana dawo da ikon taunawa
◆ Yana dawo da kamannin kwalliya
◆ Yana taimakawa wajen kiyaye kashin muƙamuƙi daga raguwa saboda asarar kashi
◆ Yana kiyaye lafiyar kashi da gumi da ke kewaye
◆ Yana taimakawa hakora kusa (kusa) su tabbata
◆ Yana inganta rayuwa
Lokacin aikawa: Oktoba-22-2022